TRƯỜNG TRUNG HỌC PHỔ THÔNG LƯU VĂN LIỆT, THÀNH PHỐ VĨNH LONG!
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

TRƯỜNG TRUNG HỌC PHỔ THÔNG LƯU VĂN LIỆT, THÀNH PHỐ VĨNH LONG!

dành cho all Hs trường THPT lưu văn liệt ở thành phố vĩnh long!

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Nếu Anh chết, em sẽ không khóc !

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
janie
Khách viếng thăm

Nếu Anh chết, em sẽ không khóc ! Empty
Bài gửiTiêu đề: Nếu Anh chết, em sẽ không khóc !   Nếu Anh chết, em sẽ không khóc ! I_icon_minitimeSat Apr 24, 2010 3:53 pm

Đúng, và chắc chắn là như thế .Chẳng việc gì phải khóc khi anh đã chết. Tại sao em phải khóc ? Tại sao em phải đau buồn ? Tại sao lại phải vậy ???....

Thay vì khóc lóc gào thét, thì em nên chấp nhận sự thật là – anh – đã chết..
Thay vì đau buồn thì em nên cười , nên cười cho mọi thứ trở nên tươi đẹp hơn.

Đúng không anh !

Nếu em nói “Em không Khóc” – thì anh có giận em không ?

Sẽ không chứ !

Phải chi anh là thằng bạn hàng xóm của em, thì em sẽ buồn và khóc nhiều lắm đấy !
Phải chi anh là đứa bạn ngồi cùng bàn với em, thì em sẽ khóc to lắm đấy !
Phải chi anh là người mới quen, mới nói chuyện, thì em sẽ khóc !
Và phải chi anh là người xa lạ , có lẽ em sẽ khóc vì em hay xúc động thế mà.

--

Nhưng anh là anh, anh là người em yêu, anh là tất cả, và mãi mãi anh là niềm tin sống của em . Anh không thể là thằng bạn hàng xóm của em được, nó tốt hơn anh nhiều, nó chiều em hơn anh rất nhiều. Anh không thể là đứa bạn ngồi cùng bàn với em được, vì nó luôn dành cho em chỗ ngồi tốt nhất, còn anh toàn dành với em thôi . Anh cũng không thể là người em mới quen được, vì nếu thời gian quay trở lại thì em sẽ không bao giờ ngớ ngẩn làm quen với anh đâu. Còn người xa lạ ư ? Không được đâu, vì anh đã và đang biết em mà, đúng không nè ?

Đối với những người ấy em có thể khóc,em có thể buồn ! Vậy tại sao, với anh thì không ?

Vì, đơn giản vì :

Anh không muốn thấy em khóc, anh nói thế mà. Anh cũng không muốn làm em buồn, anh cũng nói thế mà. Đúng không ?
Em nghe lời anh đấy chứ, em hứa rồi, em sẽ không khóc, em sẽ không buồn cho dù anh có ra đi, cho dù anh bỏ em mà đi mãi mãi ……….!

--

Khóc làm sao được, khóc làm sao khi nỗi đau thắt chặt con tim !
Khóc thế nào được, khi em mất cảm giác nếu biết tin này!
Khóc, khóc được nữa sao ? Khóc được khi nước mắt đóng lại thành khối băng hay sao ?

Buồn, buồn à ! Có còn nhận thức được gì nữa không để mà buồn.!
Có còn vững trải đến mức bình tĩnh rồi nhận ra là mình phải buồn hay không ?

Khi Người ta đau quá, người ta sẽ không khóc được đâu !

Em sẽ cười, em sẽ vui tươi, em sẽ hồn nhiên như thuở còn anh !
Vì sao ư ? Nếu anh nghe được, chắc anh sẽ buồn, sẽ giận và sẽ hỏi tại sao?

Vì Em………..em biết anh sẽ chờ em tại một góc khuất nào đó !
Vậy nên em cười, em cười với mọi người, cười với những người còn ở đây, với bạn em, với gia đình, với tất cả, Em sẽ vui tươi , hồn nhiên, sẽ như vậy , để mọi người nhận ra rằng em đang hạnh phúc, em rất hạnh phúc .Em sẽ làm , cố gắng làm hết những việc gì cần làm ngay lúc đó, trong phút giây đó, và rồi em sẽ đến bên anh, cùng anh dạo trên thiên đàng hát reo....đến bên anh trước khi nước mắt em rơi xuống, trước khi nỗi buồn ngập tràn trong em ……Vì thế “ em sẽ không khóc nếu anh chết !”
Admin
Bang Chủ
Bang Chủ
Admin

Bài gửiTiêu đề: diễn đàn hoạt động lại mời các bạn tham gia góp vui nha^^!   Nếu Anh chết, em sẽ không khóc ! I_icon_minitimeSat Sep 25, 2010 6:26 pm

xúc động quá santa diễn đàn hoạt động lại mời các bạn tham gia góp vui nha^^! lol!
https://luuvanlietvl.forumvi.com
karik
MEMBER
MEMBER

Bài gửiTiêu đề: Comment bài này nha   Nếu Anh chết, em sẽ không khóc ! I_icon_minitimeWed Jan 19, 2011 6:20 pm

Chị ơi em là 1 thằng học sinh lớp 9 nhưng đã trãi qua và bik dk tình yêu là gì nên em có comment là nếu ng chị yêu chết thì chị sẽ cười nhưng cũng có thể chị sẽ...đi theo ảnh lun.
yh:saobang13t@yahoo.com
http://thcsnguyenvanlinh.tk/
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Nếu Anh chết, em sẽ không khóc !   Nếu Anh chết, em sẽ không khóc ! I_icon_minitime

Nếu Anh chết, em sẽ không khóc !
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Mùa Đông Khóc - GOKU
» hé lo mọi người
» Vợ Bin Laden lên tiếng về cái chết của y
» Những cảm giác Trước Khi Chết Kỳ Lạ
» yêu mà không đủ dũng cảm để nói