TRƯỜNG TRUNG HỌC PHỔ THÔNG LƯU VĂN LIỆT, THÀNH PHỐ VĨNH LONG!
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

TRƯỜNG TRUNG HỌC PHỔ THÔNG LƯU VĂN LIỆT, THÀNH PHỐ VĨNH LONG!

dành cho all Hs trường THPT lưu văn liệt ở thành phố vĩnh long!

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Con thUye^n` tjnh` ban. nak` !!

Go down 
Tác giảThông điệp
thanh_
Khách viếng thăm

Con thUye^n` tjnh` ban. nak` !! Empty
Bài gửiTiêu đề: Con thUye^n` tjnh` ban. nak` !!   Con thUye^n` tjnh` ban. nak` !! I_icon_minitimeSat Aug 29, 2009 9:36 am

[center]Một tình bạn sẽ chẳng thể bền vững nếu như thiếu đi những chia sẻ, đồng cảm và hiểu nhau… cũng như 1 chiếc thuyền không thể đối mặt với phong ba, bão táp nếu thiếu đi bất kỳ một mảnh ghép nào, dù là một mảnh ghép rất nhỏ.

Tình bạn (friendship) - nếu dịch sát nghĩa từ tiếng Anh, theo như tôi hiểu, là con thuyền của tình bạn.

Mỗi chiếc thuyền lớn là một sự gắn kết của biết bao mảnh ghép nhỏ bé. Nếu không có sự liên kết bền chặt thì những mảnh ghép mãi mãi chỉ là những miếng gỗ vô dụng không hơn không kém… Và tình bạn cũng như con thuyền kia, cũng được xây dựng từ những mảnh ghép của sự thông cảm, hiểu biết và chia sẻ. Nếu lỡ một ngày nào đó, một trong hàng ngàn, hàng vạn mảnh ghép nhỏ bé đấy mất đi, hay mai một, đấy là lúc khai tử cho một tình bạn.

Cũng như những chiếc thuyền lớn, thường xuyên cần được tu sửa, tình bạn cũng cần những lúc “refresh” như vậy. Đấy là khi bạn đã quá mệt mỏi với biết bao lo toan, suy nghĩ giữa những bon chen của cuộc sống và dường như cảm thấy không còn thời gian dành cho những người bạn của mình. Đừng vội trách bạn không chia sẻ, không quan tâm để rồi sẽ làm cho mình xa bạn hơn thôi. Hãy tạm quên đi tất cả và nhấn F5 cho tình bạn của mình. Đừng để những mối mọt phiền muộn, hiểu lầm làm hư mục, rạn nứt tình bạn.

Nếu có người từng ví tình yêu như những chuyến tàu, sẽ đi ngang qua cuộc đời ta hoặc đưa ta đi đến những chặng dừng khác nhau… thì tình bạn chân thành sâu sắc sẽ như những chiếc thuyền vững chắc, cùng ta vượt qua tất cả bão tố, sóng gió của cuộc đời…

…. Luôn luôn thầm lặng và bền bỉ …

Là con thuyền tình bạn, mỗi chúng ta đều sở hữu cho riêng mình một tình bạn trong tim. Và nó sẽ không bao giờ chìm, trừ khi bạn bỏ cuộc.

Bạn cũng có chứ, đúng ko ?

thanh_l0velystar Very Happy

Con thUye^n` tjnh` ban. nak` !!
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Bai` h0c. ch0 nhUng? cU0^c. tjnh` tan v0*?